Trong 2 ngày 22-23/7, tại TP.Phan Rang-Tháp Chàm (Ninh Thuận), BHXH Việt Nam tổ chức Hội nghị tập huấn công tác đối ngoại và bồi dưỡng kiến thức hội nhập quốc tế năm 2024 khu vực phía Nam.
Sáng 23/7, BHXH Việt Nam tổ chức Lễ công bố Quyết định của Tổng Giám đốc BHXH Việt Nam về việc bổ nhiệm ông Lương Tuấn Dũng giữ chức Vụ trưởng Vụ Kiểm toán nội bộ.
Thực hiện kế hoạch chi trả lương hưu theo mức hưởng mới, chiều 1/7, Tổng Giám đốc Nguyễn Thế Mạnh và Phó Tổng Giám đốc Trần Đình Liệu đã trực tiếp khảo sát công tác chi trả lương hưu theo mức tăng mới trên địa bàn Hà Nội và TP.HCM.
Nhờ sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, phần lớn đồng bào DTTS ở tỉnh Bình Phước đã được tiếp cận với chính sách BHYT.
Qua các tháng đầu năm 2024, toàn hệ thống Bảo hiểm PVI ghi nhận trên 53.300 người tham gia BHXH tự nguyện và gần 1,5 triệu người tham gia BHYT hộ gia đình.
Sáng 14/6, dưới sự chủ trì của Tổng Giám đốc Nguyễn Thế Mạnh, BHXH Việt Nam tổ chức Hội nghị thông tin tình hình thực hiện chính sách, pháp luật BHXH, BHYT quý II/2024.
Tổng Giám đốc Nguyễn Thế Mạnh nhấn mạnh tại buổi kiểm tra, đánh giá hoạt động của Trung tâm Điều hành hệ thống CNTT ngành BHXH Việt Nam.
Chiều 10/6, Phó Tổng Giám đốc BHXH Việt Nam Nguyễn Đức Hòa đã tiếp và làm việc với bà Angela Pratt- Trưởng Đại diện Tổ chức Y tế Thế giới (WHO) tại Việt Nam.
Chiều 10/6, Tổng Giám đốc Nguyễn Thế Mạnh và Phó Tổng Giám đốc Chu Mạnh Sinh đã trực tiếp kiểm tra trung tâm điều hành CNTT của ngành BHXH Việt Nam.
Đoàn công tác của Ban Tuyên giáo Trung ương nắm bắt tình hình thực tế tại BV Hữu nghị Việt Tiệp (Hải Phòng).
Sáng 28/5, Đoàn công tác BHXH Việt Nam do Phó Tổng Giám đốc Trần Đình Liệu làm Trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Ban Chỉ đạo thực hiện chính sách BHXH, BHYT tỉnh Phú Thọ.
Sáng 28/5, Đoàn công tác của Ban Tuyên giáo Trung ương đã tổ chức kiểm tra, khảo sát việc thực hiện Chỉ thị số 38-CT/TW tại Hải Phòng.
Mô hình Chi hội trưởng, tổ trưởng tổ tiết kiệm và vay vốn tham gia BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình ở Hậu Giang.
Chiều 15/5, Đoàn công tác BHXH Việt Nam do Phó Tổng Giám đốc Trần Đình Liệu dẫn đầu đã có buổi làm việc với Ban Chỉ đạo thực hiện chính sách BHXH, BHYT tỉnh Lâm Đồng.
Chiều 13/5, Đoàn ĐBQH TP.Hà Nội phối hợp với LĐLĐ Thành phố tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri là CNLĐ, để lấy ý kiến góp ý Dự án Luật BHXH (sửa đổi) và Luật Công đoàn (sửa đổi).